CoolSculpting, ko cryolipolysis, magani ne na kwaskwarima wanda ke kawar da kitse mai yawa a wuraren taurin kai. Yana aiki ta daskarewa ƙwayoyin kitse, kashewa da rushe su a cikin tsari.
CoolSculpting hanya ce marar cin zarafi, ma'ana baya haɗa da yanke, maganin sa barci, ko kayan aikin shiga cikin jiki. Ita ce hanyar sassaƙa jikin da aka fi amfani da ita a cikin Amurka a cikin 2018.
CoolSuplting wata hanya ce ta rage kitse da ke yin hari a cikin sassan jiki waɗanda suka fi ƙalubale don cirewa ta hanyar abinci da motsa jiki. Yana ɗaukar ƙarancin haɗari fiye da hanyoyin rage kitse na gargajiya kamar liposuction.
CoolSculpting wata alama ce ta hanyar rage kitse da ake kira cryolipolysis. Yana da izinin Gudanar da Abinci da Magunguna (FDA).
Kamar yadda yake tare da sauran nau'ikan cryolipolysis, yana amfani da yanayin zafi mai daskarewa don rushe ƙwayoyin mai. Kwayoyin kitse sun fi shafar yanayin sanyi fiye da sauran sel. Wannan yana nufin cewa sanyi baya lalata wasu sel, kamar fata ko nama na cikin ƙasa.
A lokacin aikin, mai yin aikin yana shafe fata sama da yanki mai kitse zuwa cikin na'urar da ke sanyaya ƙwayoyin kitse. Zazzafan sanyin ya katse wurin, kuma wasu mutane sun ba da rahoton jin sanyi.
Yawancin hanyoyin CoolSculpting suna ɗaukar kusan mintuna 35-60, ya danganta da yankin da mutum yake so ya yi niyya. Babu raguwa saboda babu lalacewa ga fata ko nama.
Wasu mutane suna ba da rahoton ciwo a wurin CoolSculpting, kama da abin da za su iya samu bayan motsa jiki mai tsanani ko ƙananan rauni na tsoka. Wasu kuma suna bayar da rahoton tsawa, tsauri, rashin launi mai laushi, kumburi, da ƙaiƙayi.
Bayan aikin, yana iya ɗaukar kusan watanni 4-6 don ƙwayoyin mai su bar jikin mutum. A wannan lokacin, yanki na mai zai ragu da matsakaicin 20%.
CoolSculpting da sauran nau'ikan cryolipolysis suna da babban nasara da ƙimar gamsuwa.
Koyaya, ya kamata mutane su lura cewa tasirin maganin ya shafi wuraren da aka yi niyya kawai. Hakanan baya takura fata.
Bugu da ƙari, hanyar ba ta aiki ga kowa da kowa. Yana aiki mafi kyau akan mutanen da ke kusa da madaidaicin nauyin jiki don gina su tare da kitse mai ƙima akan wuraren taurin kai. Wani bincike na 2017Trusted Source ya lura cewa tsarin yana da tasiri, musamman a cikin waɗanda ke da ƙananan jiki.
Hakanan salon rayuwa da sauran abubuwan na iya taka rawa. CoolSculpting ba magani ba ne na asarar nauyi ko maganin mu'ujiza don salon rayuwa mara kyau.
Mutumin da ya ci gaba da cin abinci mara kyau kuma ya kasance mai zaman kansa yayin da yake jurewa CoolSculpting zai iya tsammanin rage rage mai.