1. Fasahar cire gashi ta Laser
Yi amfani da zafin laser mai yawa don lalata gashin gashi da kuma sa gashin ya faɗi. Matakin da ya dace shine a yanke shi da gashi mai aski don ya sanya tushen gashi ya fi kyau, sannan a miƙe tare da gashin zuwa gashin gashi. A wannan lokacin, ƙarfin zafi na laser zai taka rawa wajen lalata gashi, kuma yana iya kammala cire gashi sau da yawa.
2 zai yi zafi domin wannan shirin lafiya ne mai ban tsoro?
Ko da yake yana jin zafi, amma ba shi da tsanani sosai. Domin kuwa laser ɗin zai samar da makamashin zafi, za a ji yana ƙonewa idan aka yi amfani da shi. Wannan ciwon kamar ƙaramin allura ne, ko kuma lanƙwasawar bel ɗin roba a jiki.
3. Tsawon wane lokaci ake ɗauka don cire gashi ta hanyar amfani da laser?
Ba kamar tiyatar cire gashi na Diode Laser ba, ana yin cire gashi na Diode Laser a hankali. Gashin yana da zagayowar girma ta musamman daga barci zuwa cire gashi zuwa haihuwa. Yawancin mutane sun yi tiyatar cire gashi na laser sau da yawa na tsawon watanni 2-3.
4. Shin wannan yana wanzuwa har abada?
Idan ba za ka iya sake farfaɗowa ba, to cire gashi abu ne na dindindin. Duk da haka, akwai kuma wasu ƙusoshin gashi waɗanda za su iya lalacewa kawai, kuma babu wani ƙusoshin da zai faru. A wannan lokacin, gashin zai sake girma kuma yana buƙatar a yi masa magani sau biyu.
FDA (FDA) ta amince da fasahar cire gashi ta DIODE Laser a shekarar 1997. Tana da shekaru 22 na kwarewa a asibiti kuma jama'a sun yi amfani da ita sosai. Wannan ya nuna cewa a fannin fasaha, cire gashi ta hanyar laser yana da daidaito kuma babu wani rauni da ya shafi mutum.
Na biyar, har yanzu akwai wasu ƙananan halayen rashin kyau, kamar:
⑴Bayan an yi amfani da hasken laser, ɓangaren zai bayyana ja;
⑵Yana iya sa fata ta yi kumfa, ko kuma yanayin;
⑶Bayan walƙiya ta buge shi, za a sami tabo masu duhu a fata.
⑷Kafin cire gashi, ya kamata a kula da matsalolin da ke sama, sannan a yi magana da likita don gano matsalar fatar jikinka domin rage illar da ke tattare da ita gwargwadon iko.
6. Daga hunturu zuwa lokacin rani, shine ainihin zagayowar cire gashi na laser.
Ba a zubar da gashi ta hanyar laser ba. Domin a samu cikakken cire gashi, ya dogara da yawan da ake buƙata sannan a zaɓi adadin da ya dace don cire gashi. An raba gashin zuwa matakai uku: lokacin girma, lokacin ritaya, da lokacin tsayawa. Ƙarfin kayan aikin laser zai haifar da illa ga lokacin girma ne kawai. Ba shi da wani tasiri ga lokacin dawowa da lokacin tsayawa. Yi amfani da shi daga baya.
7. Tsawon lokacin cire gashi na Diode Laser
Dangane da adadin cire gashi, ana iya yin sa sau 3-6 sau ɗaya a wata. Saboda haka, a cikin watanni shida na hunturu zuwa bazara, cire gashi na Diode Laser yana ɗaukar fiye da watanni shida. Don haka cire gashi ya fara ne a lokacin hunturu, kuma fatar bayan cire gashi ta yi laushi kawai a lokacin rani!
8. Cire Gashi daga Laser Diode na hunturu na iya rage hasken rana
Kamar yadda muka sani, yi ƙoƙarin guje wa hasken ultraviolet mai ƙarfi bayan asarar gashi. A lokacin rani, kuna buƙatar kawar da gashi. Idan kuna son yin sa a lokacin rani, ba za ku iya yin sa ba. Ba za ku iya sanya gajerun hannaye da gajeren wando ba. Amma a lokacin hunturu, cire gashi na iya hana zafin jiki mai yawa da hasken UV mai ƙarfi a lokacin rani, kuma yana iya kare fatar ku da kyau. Yi amfani da cire gashi na laser a lokacin hunturu don shan kuzarin haske da kuma sa shi ya fi tasiri.
A lokacin hunturu, fatar jiki tana da wahalar kamuwa da hasken ultraviolet, kuma launin fata ya bambanta da launin gashi. Saboda haka, a lokacin laser, dukkan adadin kuzarin zai sha ta hanyar ramukan fata, ta yadda tasirin cire gashi zai fi kyau.
9., me ya kamata in yi lokacin da nake cire gashi daga fata ta hanyar amfani da laser DIODE?
Babban abubuwan da ake buƙata wajen kula da jarirai kafin da kuma bayan tiyata su ne kulawa ta musamman lokacin cire gashi ta hanyar laser.
⑴Matakan aminci kafin tiyata
Kafin tiyatar, dole ne mu ɗauki matakin yin magana da likita don fayyace hanyoyin aikinta, haɗarin da ke tattare da ita, da sauransu. Tsarin aikin jini, aikin coagulation, electrocardiogram da sauran gwaje-gwaje na al'ada na tiyatar abokin hamayya; ya kamata mata su guji tarihin rauni ko tiyata a lokacin haila, ciki, da lokacin shayarwa.
⑵ Kula da tiyata
Kula da kulawa ta gida, daidaita abinci, da kuma dabi'un rayuwa ta yau da kullun. Bayan cire gashi, za ku iya shafa kankara nan take na minti 10-15 don guje wa tsoma ruwa, shafawa, sauna mai tururi, da sauransu a cikin rana ɗaya. Wurin da ya kamata a tsaftace cire gashi kuma ba za ku iya taɓa shi da kanku ba.
A al'ada, a kula da abincin da aka ci mai ɗauke da bitamin C, kuma kada a ci abinci mai mai da yaji. Bayan an yi wa mutum tiyata, a kula da kiyaye rayuwa mai kyau don guje wa taɓa cire gashi.
Lokacin Saƙo: Disamba-02-2022


