Cire “ciyawar ciyawa” cikin sauƙi—tambayoyi da amsoshi na cire gashin laser

Yawan zafin jiki yana karuwa a hankali, kuma yawancin masoya masu kyau suna shirye-shiryen aiwatar da "shirin cire gashi" don kare kyan gani.
An raba zagayowar gashi gabaɗaya zuwa lokacin girma (shekaru 2 zuwa 7), lokacin dawowa (2 zuwa 4 makonni) da lokacin hutu (kimanin watanni 3).Bayan lokacin telogen, mataccen gashin gashi yana fadowa kuma an haifi wani gashin gashi wanda zai fara sabon yanayin girma.
Hanyoyin kawar da gashi na yau da kullun sun kasu kashi biyu, cire gashi na wucin gadi da cire gashi na dindindin.
cire gashi na wucin gadi
Cire gashi na ɗan lokaci yana amfani da sinadarai ko hanyoyin jiki don cire gashi na ɗan lokaci, amma sabon gashi zai yi girma nan ba da jimawa ba.Dabarun jiki sun haɗa da gogewa, tarawa, da yin kakin zuma.Abubuwan da ke lalata sinadarai sun haɗa da ruwa mai ɗorewa, man shafawa, man shafawa, da dai sauransu, waɗanda ke ɗauke da abubuwan sinadarai waɗanda za su iya narkar da gashi da narkar da gashin gashi don cimma manufar cire gashi.Ana amfani da su galibi don cire gashi.Kyakkyawar gashin gashi na iya sa sabon gashi ya yi laushi da haske tare da amfani akai-akai.Hakanan yana da sauƙin amfani kuma ana iya amfani dashi a gida.Masu cire gashi na sinadarai suna da haushi sosai ga fata, don haka ba za a iya haɗa su da fata na dogon lokaci ba.Bayan amfani, dole ne a wanke su da ruwan dumi sannan a shafa da kirim mai gina jiki.Lura, bai dace da amfani akan rashin lafiyar fata ba.

cire gashi laser
cire gashi na dindindin
Cire gashi na dindindin yana amfani da Laser cire gashi don samar da siginar girgizawa mai ƙarfi don samar da filin lantarki, wanda ke aiki akan gashi, yana lalata tushen gashi, yana haifar da faɗuwar gashi, kuma baya girma sabon gashi, yana samun nasara. tasirin cire gashi na dindindin.A halin yanzu, Laser ko tsananin cire gashin gashi yana da fifiko ga masu son kyau da yawa saboda tasirinsa mai kyau da ƙananan illa.Amma akwai kuma wasu mutanen da suke da wasu rashin fahimta game da shi.
Rashin fahimta 1: Wannan "madawwami" ba shine "madawwami" ba.
Laser na yanzu ko na'urorin kwantar da hankali mai tsanani suna da aikin cire gashi na "diddigar", don haka mutane da yawa sun fahimci cewa bayan jiyya, gashi ba zai yi girma ba har tsawon rayuwa.A gaskiya ma, wannan "dawwama" ba ta dawwama a ma'anar gaskiya.Fahimtar Hukumar Abinci da Magunguna ta Amurka game da kawar da gashi "dawwama" shine cewa gashi baya girma yayin sake zagayowar gashin gashi bayan Laser ko tsananin haske.Gabaɗaya magana, ƙimar cire gashi na iya kaiwa 90% bayan laser da yawa ko jiyya mai haske.Tabbas, tasirinsa yana shafar abubuwa da yawa.
Kuskuren 2: Laser ko tsananin cire gashin gashi yana ɗaukar zama ɗaya kawai
Don cimma sakamako mai dorewa na cire gashi, ana buƙatar jiyya da yawa.Girman gashi yana da hawan keke, gami da anagen, catagen da matakan hutu.Laser ko haske mai ƙarfi yana da tasiri ne kawai akan follicles gashi a cikin lokacin girma, amma ba shi da wani tasiri mai tasiri akan gashi a cikin katajin da lokutan hutu.Yana iya aiki ne kawai bayan waɗannan gashin sun faɗi kuma sabon gashi ya girma a cikin gashin gashi, don haka ana buƙatar jiyya da yawa.Tasirin na iya zama a bayyane.
Rashin fahimta 3: Sakamakon cire gashin laser iri ɗaya ne ga kowa da kowa da duk sassan jiki
Ingancin ya bambanta ga mutane daban-daban da sassa daban-daban.Abubuwan da ke da tasiri na mutum ɗaya sun haɗa da: rashin aikin endocrine, sassa daban-daban na jiki, launin fata, launin gashi, yawan gashi, sake zagayowar gashi da zurfin gashin gashi, da dai sauransu. Gabaɗaya magana, tasirin cire gashin laser a kan mutane masu farin fata da duhu gashi yana da kyau. .
Labari na 4: Ragowar gashin bayan cire gashin laser zai yi duhu da kauri
Sauran gashin bayan laser ko haske mai haske zai zama mafi kyau da haske a launi.Tun da cire gashi na laser tsari ne na dogon lokaci, sau da yawa yana buƙatar jiyya da yawa, tare da fiye da wata guda tsakanin jiyya.Idan salon kayan kwalliyar ku yana son aiwatar da ayyukan kawar da gashin Laser, da fatan za a bar mana sako kuma za mu samar muku da mafi ci gabainjin cire gashi laserda ayyuka mafi mahimmanci.


Lokacin aikawa: Fabrairu-29-2024